![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391733328_680626927503174_1511013528954054821_n-1024x683.jpg)
วันที่ 15 ตุลาคม 2566 เวลา 18.00 น. นายไพเจน มากสุวรรณ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา เป็นประธานเปิดงานประเพณีถือศีลกินเจ ประจำปี 2566 ณ ศาลเจ้าไซทีฮุกโจ้ว ต.คลองแงะ อ.สะเดา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391721636_680626797503187_6707621677509544455_n-1024x683.jpg)
โดยมีนายสุวัฒ เลิศจิตต์ธรรม นายกเทศมนตรีตำบลคลองแงะ กล่าวรายงานฯพร้อมด้วยนายณัฐภัท ชุมทองเชิดบำรุง เลขานุการนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลานายวัชชพล ปริสุทธิ์กุล นายกเทศมนตรีเมืองสะเดานายประพันธ์ หิรัญญะ รองนายกเทศมนตรีเมืองปาดังเบซาร์ พ.ต.ท.พลกูล ชอบกิจ รอง ผกก.สส.สภ.คลองแงะ และหน่วยงานราชการ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดฯ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391728080_680626867503180_9074833582600629911_n-1024x683.jpg)
อบจ.สงขลา ร่วมกับ เทศบาลตำบลคลองแงะ จัดงานประเพณีถือศีลกินเจ ขึ้นเพื่อให้ประชาชนได้มีโอกาสปฏิบัติธรรมถือศีลกินเจ สร้างบุญเสริมบารมีแก่ชีวิต อีกทั้งยังเป็นการขับเคลื่อนเศรษฐกิจ และกระจายรายได้ในท้องถิ่น ส่งเสริมและประชาสัมพันธ์การท่องเที่ยวในท้องถิ่น ของจังหวัดสงขลาอีกด้วย
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391742964_680626957503171_526278955995115816_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391729529_680624160836784_6258728104715672915_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391728194_680626787503188_4064189705540921923_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391726612_680624167503450_4697612898799534790_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391720922_680624104170123_6538798663787242867_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391719609_680627020836498_7974655281771807240_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391701491_680626634169870_8299710852485593252_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391695517_680624120836788_7999244264531412743_n.jpg)