![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/02/timthumb.jpg)
วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 63 นายจรัส ชุมปาน ผู้เชี่ยวชาญพิเศษด้านการพัฒนาสังคม องค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา นำคณะข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ ศูนย์บริบาลผู้สูงอายุ องค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากเทศบาลตำบลคลองขุด จังหวัดสตูล ซึ่งคณะศึกษาดูงานฯ ประกอบด้วยผู้สูงอายุในโรงเรียนผู้สูงอายุตำบลคลองขุด และคณะกรรมการบริหารโรงเรียนฯ จำนวน 47 คน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/02/timthumb-1.jpg)
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมการพัฒนาคุณภาพชีวิต และการจัดการเรียนรู้ตคลอดชีวิตของผู้สูงอายุ เสริมสร้างศักยภาพ คุณค่าภูมิปัญญาผู้สูงอายุให้เป็นที่ประจักษ์ และยอมรับ รวมทั้งส่งเสริมภูมิปัญญา และวัฒนธรรมท้องถิ่นให้ดำรงสืบทอดต่อไป และคณะศึกษาดูงานฯ ยังได้เข้าร่วมทำกิจกรรมของศูนย์บริบาลผู้สูงอายุ องค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา บรรยากาศเป็นไปด้วยความสนุกสนาน และอบอุ่น
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/02/timthumb-2.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/02/timthumb-3.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/02/timthumb-5.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/02/timthumb-4.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/02/timthumb-6.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/02/timthumb-7.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/02/timthumb-8.jpg)