![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/หาดทิพย์-มอบ-3.4-ล้านบาท-ให้โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ_1.jpg)
พลตรีพัชร รัตตกุล ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท หาดทิพย์ จำกัด (มหาชน) มอบเงินรายได้จากการประมูลผลงานศิลปะ ของสะสมภายในงาน HAADTHIP DINNER OF FAITH โดยไม่หักค่าใช้จ่ายและเงินบริจาคสมทบ จำนวนทั้งสิ้น 3,441,607 บาท ให้แก่โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ ผ่านมูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชินูปถัมภ์ โดยคุณขรรค์ ประจวบเหมาะ ประธานกรรมการมูลนิธิฯ เป็นผู้รับมอบ และส่งมอบต่อให้แก่ นายประสงค์ สุบรรณพงษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ และตัวแทนนักเรียน ณ สำนักงานมูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชินูปถัมภ์ เมื่อวันที่ 16 มิถุนายน 2565 ที่ผ่านมา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/หาดทิพย์-มอบ-3.4-ล้านบาท-ให้โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ_2.jpg)