![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386337487_1148056222838057_1227661753168786899_n-1024x683.jpg)
วันที่ 6 ตุลาคม 2566 คณะผู้บริหาร กฟผ. นำโดยนายวิภู พิวัฒน์ ผู้ช่วยผู้ว่าการผลิตไฟฟ้า 1 (ชฟฟ1.) และ นายณัฐวุฒิ ผลประเสริฐ ผู้ช่วยผู้ว่าการปฏิบัติการควบคุมระบบ (ชสค.) พร้อมด้วยผู้ปฏิบัติงาน กฟผ. ให้การต้อนรับ คณะผู้บริหารของสำนักงาน กกพ. ซึ่งนำโดย คุณภูวนารถ ชุณหปราณ ผู้ช่วยเลขาธิการ กกพ. ในโอกาสที่ได้เข้ามาตรวจเยี่ยม รับฟังรายงานและประชุมร่วมกัน ณ ห้องประชุมโคกแก้ว โรงไฟฟ้าจะนะ โดยทาง กฟผ. ได้นำเสนอหัวข้อดังนี้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386355241_1148055779504768_4717255436968348790_n-1024x683.jpg)
1. ระบบเผาไหม้ ของโรงไฟฟ้าจะนะ
2. สัญญาซื้อขายก๊าซ สำหรับโรงไฟฟ้าจะนะ และ MOU การแก้ไขปัญหาคุณภาพก๊าซธรรมชาติ
3. การปรับปรุงโรงไฟฟ้าจะนะ เพื่อรองรับการเดินเครื่องด้วยก๊าซธรรมชาติ ที่มีค่า CO2 23 mol%
4. แผนรองรับ/การดำเนินงาน/การปฏิบัติการ หลังจากปรับปรุง
5. การติดตามค่าใช้จ่ายในการปรับปรุง ของโรงไฟฟ้าจะนะ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386719972_1148056162838063_4697271499002374905_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/370110910_1148055716171441_1481765288969745945_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387112925_1148056196171393_6506446042032860037_n.jpg)