![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/349292021_774009207441464_4471667958267749708_n-1024x683.jpg)
วันที่ 25 พฤษภาคม 2566 (เวลา 08.00 น.) นายชูวิทย์ พันธุ์เณร รองผู้อำนวยการท่าอากาศยานหาดใหญ่ (ด้านสนับสนุนธุรกิจ) รหญ. (สธ.) เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร “พัฒนาศักยภาพ Front Line ในการช่วยเหลือทางการแพทย์ Basic Life Support” ประจำปีงบประมาณ 2566 จำนวน 2 รุ่น ระหว่างวันที่ 25 – 26 พฤษภาคม 2566 โดย ฝพท. ได้จัดโครงการดังกล่าวเพื่อให้ผู้เข้ารับการฝึกอบรมมีทักษะ ความรู้ความเข้าใจในการช่วยฟื้นคืนชีพขั้นพื้นฐานและการใช้เครื่องฟื้นคืนคลื่นไฟฟ้าหัวใจ (Automated External Defibrillator : AED) อย่างถูกวิธี มีประสิทธิภาพและปลอดภัย โดยมีพนักงานท่าอากาศยานหาดใหญ่เข้ารับการฝึกอบรม ณ ห้องประชุม 1 อาคารสำนักงานท่าอากาศยานหาดใหญ่
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/349177148_775125650740792_3631740896326135579_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/349931563_3541211662822016_1181637911731896689_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/349303554_1723143521439033_6506597846649236944_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/349134988_618368126926661_855162495956654968_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/349118841_1855119498221967_6809365126195983398_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/349012662_203419885957282_1396440673026718853_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/349057716_1452791955577552_8085229911404054151_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/349097101_270439728683899_7724604757330619981_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/349097742_816829000027560_3147714190166061688_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/349116631_631754335474270_1037178696071498109_n.jpg)