![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/367475415_684550020372327_230504093935461663_n-1024x682.jpg)
วันนี้ (22 สิงหาคม 2566) เวลา 09.00 น. ที่ ห้องประชุมสารภี 1 สำนักงานเทศบาลนครสงขลา นายสมชาย จันทรประทิน รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา เป็นประธานการประชุมหารือแผนงานปรับปรุงระบบไฟฟ้าเป็นเคเบิลใต้ดิน 1 จังหวัด 1 ถนน เพื่อเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดสงขลา ระยะที่ 2 ครั้งที่ 2/2566 บริเวณถนนสายรามวิถี (จุดตัดถนนรามัญ) – ถนนจะนะ (จุดตัดถนนไทรบุรี) (บริเวณตั้งแต่หอนาฬิกา – หน้าวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีสงขลา) ระยะทางประมาณ 870 เมตร พร้อมด้วยหัวส่วนราชการและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/369994604_684550100372319_940615818646114928_n-1024x682.jpg)
สำหรับแผนงานปรับปรุงระบบไฟฟ้าเป็นเคเบิลใต้ดิน 1 จังหวัด 1 ถนน เพื่อเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดสงขลา ระยะที่ 2 ใช้งบประมาณโครงการของการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค ทั้งสิ้น 4,300 ล้านบาท ขณะนี้อยู่ระหว่างการออกประกาศ TOR หรือการกำหนดขอบเขตและรายละเอียดของการจัดหาพัสดุ/งานจ้าง คาดว่าจะเข้าสู่ช่วงการก่อสร้างปลายปี พ.ศ.2566 โดยโครงการฯ จะดำเนินการปรับปรุงผิวถนนและการปรับปรุงภูมิทัศน์ให้มีความสวยงามเป็นระเบียบเรียบร้อย มีความปลอดภัยในการสัญจร เห็นทัศนียภาพของเมืองสงขลาที่สวยงามมากขึ้น รวมทั้งทำให้ระบบไฟฟ้ามีความมั่นคงสูงสุด ทั้งนี้ตลอดระยะเวลาการก่อสร้างประชาชนสามารถใช้ไฟฟ้าได้ตามปกติ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/369999290_684550050372324_255368529945880007_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/369927901_684550113705651_1388934094114193874_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/369906621_684549953705667_2097578339639281974_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/369262920_684549903705672_7005530802504439171_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/369260036_684549937039002_8988029260114534177_n.jpg)