![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391508513_696481182516517_8469644387601306945_n-1024x682.jpg)
วันที่ 11 ตุลาคม 2566 เทศบาลนครหาดใหญ่ นำโดย นายอาหมัด เบ็ญอาหลี รองนายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ เป็นประธาน พร้อมด้วย แอดมินทุกสำนัก / กอง เทศบาลนครหาดใหญ่ เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ร่วมประชุมเกี่ยวกับปัญหา ของประชาชนในเขตเทศบาลนครหาดใหญ่ โดยการรับเรื่องร้องทุกข์และประชาสัมพันธ์ข่าวสารของ สายด่วนกุญชร074-200000 ผ่านช่องทางต่างๆ เช่น 1 .สายด่วนกุญชร 074-200000 2.ร้องทุกข์ด้วยตัวเองที่ห้อง 074-2000003.ทำหนังสือร้องทุกข์ จดหมายส่งตรง ถึงนายกเทศมนตรี4.ผ่านทางแอพเทศบาลนครหาดใหญ่5.ผ่านทางเว็บไชต์เทศบาลนครหาดใหญ่หาดใหญ่ 6.ผ่านคณะผู้บริหารฯ 7. ผ่านสมาชิกสภาเทศบาล 8.ผ่านหน่วยงานต่างๆ เช่น ศูนย์ดำรงธรรมวิทยุเครื่องแดง 9.ผ่านทางเฟสบุ๊กสายด่วนกุญชร (074-200000)10.ผ่านทางไลน์ เป็นต้น
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391520170_696479725849996_7664995939001598151_n-1024x709.jpg)
โดยได้ประสานงานกับส่วนที่เกี่ยวข้องเพื่อดำเนินการแก้ไขปัญหาข้อร้องเรียน ติดตามผลการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่ ตามเรื่องร้องเรียนภายในระยะเวลากำหนด แจ้งผู้ร้องทราบถึงผลการดำเนินการตลอดจนปัญหาอุปสรรค มีการรายงานผู้บริหารทราบโดยผ่านระบบและจัดทำรายงานทุกวัน /สัปดาห์/ เดือน /และรายปี เพื่อไม่ให้เกิดอุปสรรคในการทำงาน ณ ห้องประชุมปกครองเทศบาลนครหาดใหญ่
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391525215_696481105849858_1704041668373110199_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391507615_696481155849853_6696938255831772857_n.jpg)