![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316939191_5508321662598817_5937317348412390751_n-1024x682.jpg)
วันที่ 24 พฤศจิกายน 2565 พล.ต.ท.สาคร ทองมุณี นายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ มอบหมาย นายอาหมัด เบ็ญอาหลี รองนายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ เข้าร่วม “รับมอบสถานีปั่นจักรยานออกกำลังกายสะสมพลังงานไฟฟ้า ” พร้อมด้วย ผู้อำนวยการและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ร่วมกับ บริษัท หาดทิพย์ จำกัด(มหาชน) โดยได้ดำเนินการจัดทำสถานีปั่นจักรยานออกกำลังกายสะสมพลังงานไฟฟ้า ภายใต้โครงการ Exercise for Energy โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้เป็นสาธารณประโยชน์แก่ประชาชนทั่วไป ในการออกกำลังกาย เป็นการส่งเสริมสุขภาพที่ดีของคนในชุมชน พร้อมกับการสร้างความตระหนักถึงประโยชน์ของพลังงานสะอาด ซึ่งจัดขึ้น ณ บริเวณข้างสนามเด็กเล่น สวนสาธารณะเทศบาลนครหาดใหญ่
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316677901_5508321972598786_5912306395807615116_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316673672_5508321692598814_6945247837235746235_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316815821_5508321149265535_1357538282596613949_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316944953_5508321355932181_7001132441716916599_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316799554_5508321809265469_8806202633795040970_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316830066_5508322055932111_8277559029658817804_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316822316_5508321245932192_1023386357195462558_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316803350_5508321619265488_7447851590897945632_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316668974_5508321405932176_1970502067173458773_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316664361_5508321379265512_2428972238221489127_n-1024x682.jpg)