![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391637807_717778480382814_7450725210001679253_n-1024x682.jpg)
วันนี้ (16 ตุลาคม 2566) ณ ศาลาประชาคม ที่ว่าการอำเภอเมืองสงขลา จังหวัดสงขลา นายสมนึก พรหมเขียว ผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา ร่วมพบปะหัวหน้าส่วนราชการ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น และภาคเอกชน เพื่อสร้างการรับรู้ถึงนโยบายที่สำคัญของรัฐบาล นายเศรษฐา ทวีสิน นายกรัฐมนตรี และติดตามการขับเคลื่อนงานเชิงพื้นที่ ตามที่กระทรวงมหาดไทยได้นำนโยบายของรัฐบาลแปลงไปสู่การปฏิบัติ เพื่อให้ภาคีเครือข่ายนำไปขับเคลื่อนในการสร้างความอยู่ดีมีสุขให้กับพี่น้องประชาชน พร้อมทั้งรับทราบแนวทางการแก้ไขปัญหาหรือแนวทางการพัฒนาในเชิงพื้นที่ โดยมีนายชัยวุฒิ บัวทอง นายอำเภอเมืองสงขลา กล่าวต้อนรับและรายงานผลการดำเนินงานฯ ในส่วนของเทศบาลนครสงขลา มีนายอำพล ธรรมปาโล รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา เข้าร่วมในการประชุม
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391631723_717777353716260_651871452637437044_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391641905_717778067049522_2169827416646012538_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391631917_717777477049581_878546213544865827_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391627017_717777700382892_4362052456159964810_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/391616427_717777423716253_1612683304956327247_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/358155387_717778330382829_8596850144585131613_n.jpg)