![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/352105328_735025075040240_4552920934712271347_n-1024x682.jpg)
วันที่ 7 มิ.ย. 66 เวลา 09.00 น. นายสมชาย จันทรประทิน รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา นายชาญวิทย์ แป๊ะเส้ง เลขานุการนายกเทศมนตรีนครสงขลา นายครรชิต นนทสุวรรณ สมาชิกสภาเทศบาลนครสงขลา เขต 2 นำกำลังเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เจ้าหน้าที่สำนักช่าง เจ้าหน้าที่งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย และเจ้าหน้าที่เทศกิจ ลงพื้นที่ฉีดล้าง ทำความสะอาดพื้นผิวจราจร บริเวณถนนจะนะ หน้าหอนาฬิกา ตลอดสาย (ทั้ง 2 ฝั่งถนน) ตามแผนการดำเนินงานการฉีดล้างถนน และสถานที่สาธารณะ ในเขตพื้นที่เทศบาลนครสงขลา โดยมีการฉีดล้างพื้นผิวจราจร ล้างคูระบายน้ำ เคลียพื้นที่การวางสิ่งของบนคูระบายน้ำ และจัดเก็บขยะบางส่วน เพื่อความสะอาด ความเป็นระเบียบเรียบร้อย และการป้องกันการเกิดอุบัติเหตุทางถนน รวมถึงการแก้ไขปัญหาฝุ่นละอองบนพื้นผิวจราจร
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/352234236_1323161071951576_6532247242605309646_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/352320757_581446027307003_3871773179965311884_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/352243144_278989027826179_4047091529831476129_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/352215848_1305756687023898_7050779768504738063_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/352197034_1296228884300573_6817304426726972809_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/352194120_1433040950782194_2815267712966203361_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/352178446_2172714579586301_9176021589776148764_n.jpg)