![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/03/275309218_764407851237772_4317897539719600938_n-1024x683.jpg)
โรงเรียนบ้านนาใหญ่ สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ได้รับพระมหากรุณาธิคุณ จาก สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าโปรดกระหม่อม พระราชทานพระฉายาลักษณ์ เพื่อนำไปประดิษฐาน ณ ห้องสมุดรัตนปัญญา โรงเรียนบ้านนาใหญ่ โดยมี ดร.ธาวิษ ถนอมจิตศ์ ที่ปรึกษารัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ (ดร.คุณหญิงกัลยา โสภณพนิช) เป็นผู้เชิญพระฉายาลักษณ์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/03/277066290_672931333760455_3703399839232844497_n-1024x683.jpg)
พร้อมกันนี้ ดร.ธาวิษ ถนอมจิตศ์ ที่ปรึกษารัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ คุณสุชาติ ชวางกูร ผู้ทรงคุณวุฒิ ตรวจเยี่ยมติดตามสถานศึกษาในการจัดการศึกษา และการนำนโยบายของกระทรวงศึกษาธิการ (ศธ.) ลงสู่การปฏิบัติ ประกอบด้วย นโยบาย Coding For all, นโยบาย Moe Safety Center มอบโล่เกียรติคุณ แก่ผู้บริหาร ข้าราชการครู บุคลากรที่มีผลงานดีเด่นจนบังเกิดผลดีแก่ทางราชการ ประจำปีการศึกษา 2564 และมอบโล่เกียรติคุณแก่ผู้สนับสนุนด้านการศึกษา ณ โรงเรียนบ้านนาใหญ่ จ.สุราษฎร์ธานี ในวันที่ 25 มีนาคม 2565
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/03/275785075_746568613179574_2462906121980896295_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/03/275519824_230638885906068_4777384617188477030_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/03/275479623_717763106256714_6178517820123393084_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/03/277216895_544832400239530_4456846280358691920_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/03/276247740_643932846710220_3314972166927803406_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/03/276004843_508033504256531_6948374806913159322_n-1024x683.jpg)