![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/08/239449927_676482113328806_6588494712870334953_n-1024x769.jpg)
วันที่ 30 สิงหาคม 2564 นายสมเกียรติ ย้อยเสริฐสุทธิ์ ผู้อำนวยการโรงไฟฟ้าจะนะ เป็นตัวแทน กฟผ. และ มูลนิธิเขื่อนยันฮี มอบเตียงกระดาษลูกฟูกขนาด 3 ฟุต ที่รองนอนใยสังเคราะห์ หมอนหุ้ม pv ชุดเครื่องใช้ส่วนตัว จำนวน 120 ชุด และ ผ้าห่มจำนวน 220 ผืน เพื่อใช้ในการรองรับผู้ป่วยโควิด-19 ในพื้นที่อำเภอจะนะ โดยมีว่าที่พันตรียุทธนา เจ้าดูรี นายอำเภอจะนะ นายนอม วรรณบูรณ์ สาธารณสุขอำเภอจะนะ เป็นผู้รับมอบ ณ ที่ว่าการอำเภอจะนะ โดยอุปกรณ์ดังกล่าว จะทำการจัดสรรให้กับ โรงพยาบาลสนาม สถานที่กักตัวประจำตำบล (LQ) และจุดพักคอยในพื้นที่อำเภอจะนะ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/08/237721276_676482333328784_392563928792423612_n-1024x769.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/08/236607930_676482269995457_8933344874818670532_n-1024x769.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/08/240585110_676482606662090_5080094298009850834_n.jpg)