![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/BIMMERRACE4-4_0-1024x577.jpg)
บริษัท มิลเลนเนียม ออโต๊ กรุ๊ป จำกัด ผู้จำหน่ายรถยนต์ บีเอ็มดับเบิลยู อย่างเป็นทางการ ภายใต้บริษัท มิลเลนเนียม กรุ๊ป คอร์ปอเรชั่น (เอเชีย) จำกัด (มหาชน) ผู้สนับสนุนหลักของ ‘BIMMERRACE4’ นำลูกค้าสาวก BMW มาจัดเต็มความเร้าใจ ขับรถคันโปรดแบบสุดไมล์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/1474901_0-1024x587.jpg)
ในสนามแข่ง พีระ อินเตอร์เนชั่นแนล เซอร์กิต โดยสมปราชญ์ โบสุวรรณ รองกรรมการผู้จัดการ ฝ่ายขายและการตลาด บริษัท มิลเลนเนียม ออโต้ กรุ๊ป จำกัด กล่าวว่า “เรามีความยินดีที่ได้เป็นผู้สนับสนุนหลักของ ‘BIMMERRACE4’ ซึ่งเป็นกิจกรรมนี้จัดขึ้นสำหรับชาว BIMMER หรือแฟนพันธุ์แท้ ที่เปี่ยมด้วยความหลงใหลในรถยนต์ บีเอ็มดับเบิลยู และมีใจรักในการขับรถยนต์อย่างแท้จริง พร้อมได้การตอบรับอย่างอบอุ่น กับจำนวนรถยนต์ที่เข้าร่วมกว่า 50 คัน”
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/1474898_0-1024x576.jpg)
หนึ่งในความพิเศษของกิจกรรมนี้ก็คือ การมีโอกาสได้เห็นยนตรกรรม บีเอ็มดับเบิลยู รุ่นพิเศษ ทั้งตัวแรงอย่าง บีเอ็มดับเบิลยู สายพันธุ์ M ที่มาพร้อมสมรรถนะเทียบชั้นรถแข่ง ไปจนถึงบีเอ็มดับเบิลยู รุ่นคลาสสิก ที่ปกติแทบไม่มีโอกาสได้เห็นก็มากันแบบละลานตา และยังมีอีกหลายคันที่ผ่านการโมดิฟาย ด้วยการนำเครื่องยนต์ บีเอ็มดับเบิลยู พลังแรง มาติดตั้งสร้างความตื่นตาตื่นใจ ทำให้หลายคนเดินมาชมและบันทึกภาพกันอย่างใกล้ชิด ปิดท้ายด้วยการมอบรางวัลจากผู้สนับสนุน ท่ามกลางบรรยากาศสนุกสนาน ผสานมิตรภาพอันอบอุ่นตามแบบฉบับของ ‘BIMMERRACE’ อย่างแท้จริง
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/1474899_0-1024x599.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/BIMMERRACE4-6_0.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/BIMMERRACE4-5_0.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/BIMMERRACE4-3_0.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/BIMMERRACE4-2_0.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/1474897_0.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/1474900_0.jpg)