![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/10/S__18735142-1024x688.jpg)
วันที่ 7 ตุลาคม 2565 เวลา 17.00 น. ฝ่ายกิจการนิสิต วิทยาเขตสงขลา ร่วมกับกลุ่มองค์การนิสิตมหาวิทยาลัยทักษิณ วิทยาเขตสงขลา และวิทยาเขตพัทลุงได้จัดกิจกรรม จุดเทียน ร่วมแสดงความไว้อาลัยต่อเหตุการณ์สูญเสีย ที่เกิดขึ้นต่อครูและนักเรียนศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก ตำบลอุทัยสวรรค์ อำเภอนากลาง จังหวัดหนองบัวลำภู โดยมีผู้บริหาร บุคลากร และนิสิตจุดเทียนร่วมแสดงความไว้อาลัย และยืนสงบนิ่ง เป็นเวลา 1 นาที ณ บริเวณโถงชั้น 1 อาคาร 18 มหาวิทยาลัยทักษิณ วิทยาเขตสงขลา และเวทีกลางงานเกษตรแฟร์มหาวิทยาลัยทักษิณ วิทยาเขตพัทลุง
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/10/S__18735143.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/10/S__18735145.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/10/S__18735141-1024x790.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/10/S__18735140-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/10/S__18735139-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/10/S__18735137.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/10/S__18735136.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/10/S__18735135.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/10/S__18735134.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/10/S__18735132.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/10/S__18735138-1024x305.jpg)