![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/398476204_2993947464073078_4283710723850186041_n-1024x684.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/397994219_2993948174073007_1942281573534223722_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/398480424_2993948124073012_769389767784605848_n_0.jpg)
คณะศิลปกรรมฯ มรภ.สงขลา จับมือเรือนจำกลางสงขลา จัดอบรมการใช้ศิลปะเพื่อพัฒนาพฤตินิสัยผู้ต้องขัง 2566 เทียบเชิญอาจารย์สาขาวิชาทัศนศิลป์เป็นวิทยากรให้ความรู้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/397964692_2993964580738033_1016966618560061193_n-684x1024.jpg)
เมื่อวันที่ 2 พฤศจิกายน 2566 ผศ.วีระศักดิ์ อักษรถึง คณบดีคณะศิลปกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา (มรภ.สงขลา) เป็นประธานร่วมกับผู้บัญชาการเรือนจำกลางจังหวัดสงขลา มอบเกียรติบัตรให้กับนักโทษชาย (นช.) ที่เข้าร่วมอบรมในโครงการ “การใช้ศิลปะเพื่อพัฒนาพฤตินิสัยผู้ต้องขัง 2566” ณ เรือนจำกลางสงขลา ซึ่งเป็นโครงการที่จัดโดยเรือนจำกลางจังหวัดสงขลาร่วมกับคณะศิลปกรรมศาสตร์ มรภ.สงขลา โดยมี อาจารย์ระพีพัฒน์ ผลรัตนไพบูลย์ อาจารย์ประจำสาขาวิชาทัศนศิลป์ เป็นวิทยากรจิตอาสา ถ่ายทอดความรู้ทางด้านศิลปะให้กับนักโทษชาย (นช.) ทุกวันพฤหัสบดี ตั้งแต่เดือนกันยายน-ตุลาคม 2566 พร้อมทั้งช่วยนำภาพผลงานบางส่วนจำหน่ายแก่ผู้สนใจเพื่อร่วมสมทบทุนซื้ออุปกรณ์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/398713732_2993947794073045_8853908690309136586_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/398493442_2993948010739690_9014043509134984239_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/397983230_2993947820739709_1161727332390715683_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/397967514_2993947894073035_5592024266153473287_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/397963004_2993948237406334_8865869463762956838_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/397931889_2993947560739735_633969971586139557_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/11/397879423_2993947937406364_7122629657817692925_n.jpg)