![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/333547081_2492118227625930_5306494670822819497_n-1024x685.jpg)
มรภ.สงขลา จัดกิจกรรมรายงานตัวและเตรียมความพร้อมนักศึกษาใหม่ รอบแฟ้มสะสมผลงาน (Portfolio) ปีการศึกษา 2566 ให้ข้อมูลแนวทางการเรียนในรั้วมหาวิทยาลัย สร้างความเข้าใจระบบงานทะเบียน พร้อมรับทราบข้อมูลที่สำคัญเกี่ยวกับการศึกษา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/รายงานตัว-รอบพอร์ท_๒๓๐๓๑๓_4.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/รายงานตัว-รอบพอร์ท_๒๓๐๓๑๓_3.jpg)
รศ.ดร.ทัศนา ศิริโชติ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา (มรภ.สงขลา) กล่าวต้อนรับนักศึกษาใหม่กิจกรรมเตรียมความพร้อมนักศึกษาใหม่ รอบแฟ้มสะสมผลงาน (Portfolio) ปีการศึกษา 2566 ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ ฯ มรภ.สงขลา เมื่อวันที่ 11 มีนาคม 2566 ว่า มรภ.สงขลา เป็นสถาบันการศึกษาเพื่อพัฒนาท้องถิ่น และมีนโยบายรับนักเรียน นักศึกษาในท้องถิ่นและจังหวัดใกล้เคียง ให้ได้มีโอกาสเข้าศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษา ซึ่งที่ผ่านมา มรภ.สงขลา มีการปรับปรุงและพัฒนาหลักสูตรใหม่ที่มีความหลากหลาย และตอบสนองต่อความต้องการของผู้ใช้บัณฑิตและตลาดงานในอนาคต ซึ่งพร้อมเปิดรับนักเรียนในแต่ละรอบการสมัครตามระบบ TCAS
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/รายงานตัว-รอบพอร์ท_๒๓๐๓๑๓_9-1024x684.jpg)
ทั้งนี้ ในปีการศึกษา 2566 มรภ.สงขลา ได้เปิดรับสมัครนักศึกษาระดับปริญญาตรีภาคปกติ รอบแฟ้มสะสมผลงาน (Portfolio) ผ่านระบบออนไลน์เว็บไซต์และระบบงานรับเข้านักศึกษาของมหาวิทยาลัย โดยมีนักเรียนให้ความสนใจเลือกยืนยันสิทธิ์กับ มรภ.สงขลา ในทุกคณะ/สาขาวิชา รวมทั้งสิ้น 955 คน หกิจกรรมในครั้งนี้นอกจากการรายงานตัวเป็นนักศึกษาของ มรภ.สงขลา แล้ว ยังเป็นการจัดกิจกรรมการเตรียมความพร้อมนักศึกษาใหม่ ซึ่งเป็นกิจกรรมที่จัดขึ้นเป็นประจำทุกปี เพื่อให้นักศึกษาใหม่ได้รับทราบแนวทางการศึกษา เข้าใจระบบงานทะเบียนนักศึกษา ตลอดจนรับทราบข้อมูลที่สำคัญเกี่ยวกับการศึกษา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/รายงานตัว-รอบพอร์ท_๒๓๐๓๑๓_1-1024x514.jpg)
ในนามอธิการบดี มรภ.สงขลา ขอแสดงความยินดีกับก้าวแรกแห่งความสำเร็จ และขอต้อนรับปาริฉัตรช่อใหม่ทุกคนสู่รั้ว มรภ.สงขลา สถาบันการศึกษาเพื่อการพัฒนาท้องถิ่นแห่งนี้ด้วยความยินดียิ่ง ขอให้นักศึกษาทุกคนมีความรักและภาคภูมิใจในสถาบันแห่งนี้ เพราะนักศึกษาทุกคนเป็นผู้มีความรู้ความสามารถ และถือว่าเป็นผู้ที่ได้รับโอกาสที่ดีในการเข้ามาศึกษาเรียนรู้ เก็บเกี่ยวประสบการณ์ ร่วมทำกิจกรรม และใช้ชีวิตในแบบนักศึกษาของมหาวิทยาลัยตลอดระยะเวลาการศึกษาที่นี่
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/รายงานตัว-รอบพอร์ท_๒๓๐๓๑๓_0-1024x684.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/รายงานตัว-รอบพอร์ท_๒๓๐๓๑๓_6.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/รายงานตัว-รอบพอร์ท_๒๓๐๓๑๓_7.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/รายงานตัว-รอบพอร์ท_๒๓๐๓๑๓_8.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/รายงานตัว-รอบพอร์ท_๒๓๐๓๑๓_10.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/335408003_649567610516548_4560179668841680735_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/335355579_233900075724579_658627697127838732_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/335273213_792057105095589_7317056313547265262_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/335141014_1996181634046889_726127350165687705_n.jpg)