![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/11/78140476_454159492190088_7552302134310469632_n-768x576.jpg)
ดร.มนตรี เด่นดวง คณบดีคณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา (มรภ.สงขลา) เปิดเผยว่า เมื่อวันที่ 26 พฤศจิกายน ที่ผ่านมา ตนพร้อมด้วย ผศ.ดร.นิวัต กลิ่นงาม อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา เดินทางไปตรวจเยี่ยมโรงเรียนกองทุนการศึกษา โรงเรียนบ้านป่าโอน และ โรงเรียนบ้านกระอาน อำเภอเทพา จังหวัดสงขลา เพื่อให้กำลังใจในความตั้งใจในการมุ่งมั่นยกระดับคุณภาพการศึกษาของนักเรียนในพื้นที่ ตลอดจนรับทราบปัญหา ความต้องการ เพื่อมหาวิทยาลัยจะได้มีส่วนร่วมในการพัฒนาคุณภาพการศึกษาในด้านต่างๆ อาทิ ด้านภาษาอังกฤษ ด้านการอ่านออกเขียนได้ การยกระดับผลสัมฤทธิ์ O-net การพัฒนาครู การให้นักศึกษามีส่วนร่วมในการจัดกิจกรรมต่างๆ ให้กับนักเรียน เป็นต้น
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/11/78205699_2494698750770709_3238340693336260608_n-768x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/11/78628262_485139775435628_443448814896939008_n-768x514.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/11/78557675_559879608198761_4788234304146636800_n-768x432.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/11/76760057_600908884044820_3401203636997455872_n-768x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/11/76894784_523384918245756_1488519670611836928_n-768x432.jpg)