![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/1-4-1024x577.jpg)
คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มรภ.สงขลา ร่วมกับสถาบันพัฒนาฝีมือแรงงาน 12 สงขลา จัดทดสอบฝีมือแรงงานสาขาช่างไฟฟ้าภายในอาคาร ระดับ 1 (รุ่นที่ 3) พร้อมจัดสอบประเมินความรู้ความสามารถ ตามมาตรา 26/4 (2) (รุ่นที่ 2)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/409800233_851862933399094_8874094302212130492_n-1024x577.jpg)
เมื่อวันที่ 14-15 ธันวาคม 2566 หลักสูตรเทคโนโลยีบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีไฟฟ้าอุตสาหกรรม (ต่อเนื่อง) คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา (มรภ.สงขลา) ร่วมกับสถาบันพัฒนาฝีมือแรงงาน 12 สงขลา จัดโครงการทดสอบฝีมือแรงงานสาขาช่างไฟฟ้าภายในอาคาร ระดับ 1 (รุ่นที่ 3) เเละ จัดโครงการสอบประเมินความรู้ความสามารถ ตามมาตรา 26/4 (2) (รุ่นที่ 2) ณ อาคารศูนย์ประเมินความรู้ความสามารถ (อาคาร 47/1) คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มรภ.สงขลา โดยมี ดร.กันตภณ มะหาหมัด คณบดีคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มรภ.สงขลา กล่าวต้อนรับผู้เข้ารับการทดสอบฯ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/2-3.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/410230997_851863376732383_6130384961557937981_n.jpg)
นอกจากนั้น คณาจารย์ของคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มรภ.สงขลา ได้แก่ ผศ.ไพศาล คงเรือง ร่วมเป็นกรรมการผู้ทดสอบ และ ผศ.ดร.วิชาญ เพ็ชรทอง ร่วมเป็นกรรมการสอบประเมินความรู้ความสามารถ โดยมีผู้เข้าร่วมโครงการในครั้งนี้จำนวน 29 คน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/412081094_851862786732442_2081074858417827724_n-1024x577.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/412316006_851862763399111_2672525217501769734_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/412195314_851863066732414_8709577434554002664_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/411989022_851863976732323_1797903514168937575_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/411863654_851863150065739_3246414864634464420_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/410947258_851863793399008_5283020153708394922_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/410282246_851863606732360_22603162446612586_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/410273526_851864116732309_7027754295975644599_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/410254973_851863386732382_6602006441344581599_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/410251232_851863500065704_2091445216189237693_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/410264114_851863273399060_1794927815631915941_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/410223332_851862753399112_2707987687334086708_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/12/2-3.jpg)