![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/02/147109635_456942545344617_5326267194041812610_n-1.jpg)
กองพัฒนานักศึกษา มรภ.สงขลา จัดกิจกรรมรับบริจาคโลหิต “หนึ่งคนให้ สามคนรับ” เนื่องในวันราชภัฏ ขอบคุณผู้ร่วมให้โลหิต ให้ชีวิตเพื่อนมนุษย์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/02/148069495_456942308677974_2314375530744365105_n.jpg)
เมื่อวันที่ 10 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา กองพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา (มรภ.สงขลา) ร่วมกับเหล่ากาชาดจังหวัดสงขลา และโรงพยาบาลสงขลา จัดกิจกรรมรับบริจาคโลหิต “หนึ่งคนให้ สามคนรับ” ระหว่างเวลา 09.00-13.00 น. ซึ่งเป็นกิจกรรมหนึ่งของการจัดงาน “วันราชภัฏ” ประจำปี 2564 ในการนี้ นายจารุวัฒน์ เกลี้ยงเกลา ผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา พร้อมด้วย นางกัญจนา เกลี้ยงเกลา นายกเหล่ากาชาดจังหวัดสงขลา คณะกรรมการและสมาชิกเหล่ากาชาดจังหวัดสงขลา เข้าเยี่ยมให้กำลังใจเจ้าหน้าที่รับบริจาคโลหิต และนักศึกษา บุคลากร มรภ.สงขลา ซึ่งเข้าร่วมกิจกรรมบริจาคโลหิตที่หน่วยรับบริจาคโลหิต ณ ลานกิจกรรม อาคารกองพัฒนานักศึกษา มรภ.สงขลา โดยมี อาจารย์จิรภา คงเขียว รองอธิการบดีฝ่ายยุทธศาสตร์การพัฒนานักศึกษาและคุณลักษณะบัณฑิต พร้อมด้วยนักศึกษาจิตอาสาและเจ้าหน้าที่กองพัฒนานักศึกษา ให้การต้อนรับ ทั้งนี้ กองพัฒนานักศึกษา ขอขอบคุณผู้บริจาคโลหิตจำนวน 221 คน (ได้รับโลหิต 150 ยูนิต) ที่ร่วมให้โลหิต ให้ชีวิต แก่เพื่อนมนุษย์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/02/147877783_3813627352016708_5686723176998366504_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/02/147660070_456942772011261_2230710344316674631_n.jpg)