![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/185980359_3824754464288887_6288606577175867431_n-1024x683.jpg)
วันที่ 12 พฤษภาคม 2564 พล.ต.ท.สาคร ทองมุณี นายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ เป็นประธาน พร้อมด้วย นายสัมฤทธิ์ บุญรัตน์ รองนายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ คณะผู้บริหารฯ สมาชิกสภาเทศบาลฯ ร่วมในพิธีเปิด โรงทาน “พระธรรมวงศาจารย์ ปันสุข เปลื้องทุกข์ชาวประชา” ณ วัดโคกสมานคุณ พระอารามหลวง อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ซึ่งทางวัดได้ร่วมกันจัดตั้งโรงทานขึ้นโดยการนำของพระเดชพระคุณพระธรรมวงศาจารย์ เจ้าอาวาสวัดโคกสมานคุณ เพื่อช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์ โรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) และเพื่อเป็นการให้กำลังใจแก่คณะบุคลากรทางการแพทย์ โดยนำอาหารไปส่งยังโรงพยาบาลต่างๆ เพื่อให้รับประทานอาหารที่มีประโยชน์และมีกำลังกายกำลังใจที่จะรักษาผู้ป่วย ซึ่งการจัดโครงการในครั้งนี้ได้รับการสนับสนุน จากคณะสงฆ์วัดโคกสมานคุณ คณะสงฆ์อำเภอหาดใหญ่ ภาครัฐ เอกชน และภาคประชาชน ทั้งนี้ทางวัดจะดำเนินการกำหนดวันแจกอาหาร ทุกวันศุกร์ วันเสาร์ และวันอาทิตย์ จนกว่าสถานการณ์ดีขึ้นตามลำดับ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/186210334_3824758830955117_3262865580457292150_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/185754674_3824754167622250_3262562989639388168_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/185697830_3824759320955068_335090613394366948_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/185399218_3824754530955547_5832665721766377045_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/185551570_3824754590955541_8705840270600310928_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/182472759_3824757414288592_1818547100217382471_n-1024x683.jpg)