![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/08/224078157_3878979382206063_332236855312117205_n-1024x768.jpg)
วันที่9สิหาคม2564พล.ต.ท. รณศิลป์ ภู่สาระ ผบช.ภ.9 และคุณจิตตรา ภู่สาระ ประธานชมรม แม่บ้านภาค 9 มอบข้าวสาร ถุงละ 5 กก. 120 ถุงมอบแพมเพิร์ส 17 ถุงใหญ่และน้ำดื่ม จำนวน 100 แพ็คให้กับวัดพะโคะซึ่งตั้งใจที่จะมอบแทนความห่วงใยโดยมีพระครูปุญญาพิศาล อาวาสวัดพะโคะ รับมอบ เพื่อนำไปช่วยเหลือผู้ป่วยติดเตียง ในตำบลชุมพล
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/08/233618838_3878978985539436_3591021738345590952_n-768x1024.jpg)
ซึ่ง พระครูปุญญาพิศาล อาวาสวัดพะโคะ จะเป็นผู้นำไปมอบให้ในวันที่ 12 สิงหาคม 2564เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/08/232609528_3878978918872776_7680330301172596343_n-1024x768.jpg)