![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/09/120040408_430467037931922_2967214952540393162_n.jpg)
วันที่ 23 กันยายน 2563 ที่ผ่านมา พลเอก สุทัศน์ กาญจนานนท์กุล ผู้แทนพิเศษของรัฐบาล ด้านการพัฒนาการศึกษาจังหวัดชายแดนภาคใต้ ได้เดินทางไปยังสำนักงานการศึกษาเอกชนจังหวัดยะลาเพื่อรับฟังการรายงานผลการขับเคลื่อน ตามนโยบายพิเศษของรัฐบาล และนโยบายกระทรวงศึกษาธิการ ประเด็นติดตามนโยบายด้านการศึกษา ปีการศึกษา 2563 ของสถานศึกษาสังกัดสำนักงานส่งเสริมการศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัยในพื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/09/120005199_430467024598590_1896095782596358911_n.jpg)
จากผู้บริหาร และบุคลากรทางการศึกษา สำนักงานส่งเสริมการศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัย ประกอบด้วย ยะลา ปัตตานี นราธิวาส และจังหวัดสงขลา ( พื้นที่ 4 อำเภอ จะนะ เทพา นาทวี สะบ้าย้อย ) ตลอดจนร่วมหารือ แนวทางในการขับเคลื่อนดำเนินงานแผนงานโครงการ/กิจกรรม ที่เป็นจุดเน้น ปีงบประมาณ พ.ศ. 2564 ในการนี้ ผู้อำนวยการศูนย์ประสานงานและบริหารการศึกษาจังหวัดชายแดนภาคใต้ ได้มอบหมายให้ นางภัครดา เทียนสมบัติ หัวหน้ากลุ่มติดตามและประเมินผล พร้อมด้วยบุคลากรผู้รับผิดชอบงานติดตามและประเมินผล ร่วมประชุมเพื่อเก็บรวบรวมข้อมูลความก้าวหน้าในการจัดการศึกษาครั้งนี้ด้วย
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/09/119975718_430467047931921_9172713510514612436_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/09/119961412_430467107931915_7755019258353859775_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/09/119873286_430467031265256_8045540517895522172_n.jpg)