![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/05/280857317_834208190889530_5104446199296448837_n-1024x684.jpg)
วันที่ 12 พฤษภาคม 2565 นายเขมญาติ ยมานันตกุล ผู้อำนวยการโรงไฟฟ้าจะนะ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ผู้ปฏิบัติงานโรงไฟฟ้าจะนะ ร่วมจัดกิจกรรมปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ ณ บริเวณหมู่ที่ 9 บ้านคูน้ำรอบ ตำบลนาทับ อำเภอจะนะ จังหวัดสงขลา โดยมีนายนิพนธ์ ชิตมณี ปลัดอำเภอหัวหน้ากลุ่มงานบริหารงานปกครอง เป็นประธานในพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ จำนวน 2,000,000 ล้านตัว ซึ่งมีหัวหน้าส่วนราชการ ผู้นำชุมชน และประชาชนในพื้นที่เข้าร่วมกิจกรรม โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มปริมาณสัตว์น้ำและความอุดมสมบูรณ์ในพื้นที่คลองนาทับ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/05/280960030_834207814222901_6207904811263462380_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/05/280759251_834208170889532_8248145393453499371_n-1024x684.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/05/280827875_834208147556201_3306125245548843744_n-1024x684.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/05/280866073_834208354222847_5882109606218503246_n-1024x684.jpg)