![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/04/279351873_2535948806535495_9038949245461296242_n-1024x684.jpg)
วันที่ 26 เมษายน 2565 นายเขมญาติ ยมานันตกุล ผู้อำนวยการโรงไฟฟ้าจะนะ พร้อมด้วยผู้บริหาร ได้ให้การต้อนรับคณะนักศึกษาหลักสูตรการป้องกันราชอาณาจักร รุ่นที่ 64 และหลักสูตรการบริหารความมั่นคงสำหรับผู้บริหารระดับสูง (สวปอ.มส. SML) รุ่นที่ 3 ซึ่งทางคณะได้เข้ามาศึกษาดูงานและฟังการบรรยายในส่วนของความเป็นมาและข้อมูลทั่วไปโรงไฟฟ้าจะนะ, กระบวนการผลิตกระแสไฟฟ้า รวมไปถึงการดำเนินงานด้านสิ่งแวดล้อมและชุมชน โดยมีนายนพรัตน์ เดิมคลัง หัวหน้ากองเดินเครื่อง เป็นวิทยากร และทีมผู้บริหารที่ได้ช่วยตอบข้อซักถามในประเด็นต่างๆ ณ ห้องประชุมอาคารประชาสัมพันธ์ หลังจากนั้นได้เข้าไปนั่งรถชมโรงไฟฟ้าจะนะ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/04/279350520_2535948639868845_1021036691693690305_n-1024x684.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/04/279338867_2535948843202158_4398051902840698766_n-1024x684.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/04/279348913_2535948359868873_7777925948187395667_n-1024x684.jpg)