![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/1-1.jpg)
วันที่ 21 มิ.ย. 64 ที่บริเวณด้านหน้าหอประชุมจังหวัดสงขลา นายจารุวัฒน์ เกลี้ยงเกลา ผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา พร้อมด้วย นางกัญจนา เกลี้ยงเกลา ประธานแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดสงขลา รับมอบเครื่องอุปโภคบริโภค ประกอบด้วย ข้าวสาร 5 กิโลกรัมจำนวน 200 ถุงปลากระป๋อง 400 กระป๋อง และบะหมี่ กึ่งสำเร็จรูป 540 ซอง รวมมูลค่าทั้งสิ้น 30,000 บาท จากศูนย์การค้าไดอาน่าคอมเพล็กซ์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/2.jpg)
จากสถานการณ์การระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 (COVID-19) ในระลอก 3 จังหวัดสงขลาที่ยังคงมีการระบาดและมียอดผู้ติดเชื้อสะสมกว่า 3,000 ราย จึงส่งผลให้ทางจังหวัดเกิดการล๊อกดาวน์ในหลาย ๆ พื้นที่ ประชาชนได้รับผลกระทบหลายด้านจากสถานการณ์ ดังกล่าวเครื่องอุปโภคบริโภคถือเป็นสิ่งจำเป็นอย่างมาก
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/3.jpg)
ทั้งนี้ เพื่อเป็นการบรรเทาความเดือนร้อนของประชาชนจากสถานการณ์การระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 ศูนย์การค้าไดอาน่าคอมเพล็กซ์จึงส่งมอบเครื่องอุปโภคบริโภคให้แก่จังหวัดส่งขลาเพื่อเป็นขวัญกำลังใจและช่วยเหลือประชาชนต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/4.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/5.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/6.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/7.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/8.jpg)