![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/363383745_1118301969146816_4995712357773232805_n-1024x682.jpg)
วันที่ 8 สิงหาคม 2566 นายชนาธิป ชิตพงศ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการโรงไฟฟ้าจะนะ พร้อมด้วยผู้ปฏิบัติงานโรงไฟฟ้าจะนะ ร่วมต้อนรับคณะสถาบันนโยบายสาธารณะ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ศึกษาดูงานศูนย์การเรียนรู้ กฟผ.โรงไฟฟ้าจะนะและศึกษาเรียนรู้ระบบการประเมินผลกระทบทางสิ่งแวดล้อมและทางสุขภาพของโรงไฟฟ้าจะนะ โดยมี น.ส.ศิริณา ถาวรวิสิทธิ์ หัวหน้าแผนกสิ่งแวดล้อมโรงไฟฟ้าจะนะเป็นวิทยากรบรรยาย และแลกเปลี่ยนเรียนรู้ข้อมูล ภายใต้โครงการ “ภาคใต้แห่งความสุขเพื่อสุขภาวะแห่งอนาคต สุข สู่ สุขภาวะ” การประเมินผลกระทบด้านสุขภาพเพื่อสุขภาวะแห่งอนาคตอย่างยั่งยืน: โอกาส และความท้าทาย
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/363365250_1118301909146822_2065236239648143883_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/363404811_1118302405813439_6104335160066339848_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/363398201_1118302005813479_5839124732786285817_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/363388777_1118302372480109_8053018205127319792_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/363386204_1118302132480133_74397687277275554_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/363386035_1118302459146767_5445410106318269215_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/363371751_1118302019146811_1255720331980413000_n.jpg)