![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306828439_5399440423445142_2579027536255233836_n-1024x682.jpg)
วันที่ 12 กันยายน 2565 ที่ห้องประชุมสารภี 2 สำนักงานเทศบาลนครสงขลา นายนิวัฒน์ สุขศิริ ปลัดเทศบาล รักษาราชการแทนนายกเทศมนตรีนครสงขลา เป็นประธานในพิธีมอบเกียรติบัตรรางวัลคนเก่งระดับเทศบาล โครงการแข่งขันคนเก่งระดับชั้นประถมศึกษาและระดับชั้นมัธยมศึกษา ประจำปีการศึกษา 2565 โดยมี นายสมมาตร แมฮะ สมาชิกสภาเทศบาลนครสงขลา นายวิศิษฐ์ ประยูรสวัสดิ์เดช รองปลัดเทศบาล นางสาวชุติมา เดชดี ผู้อำนวยการสำนักการศึกษา นางสาวพรพรรณ กิติคุณ ผู้อำนวยการสถานศึกษา โรงเรียนเทศบาล 2 (อ่อนอุทิศ) นายมนิต เพชรสุวรรณ โรงเรียนเทศบาล 4 (บ้านแหลมทราย) หัวหน้าส่วนราชการ คณะครู และพนักงานเทศบาล ร่วมกิจกรรม
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306606368_5399440266778491_1810747079138335075_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306597887_5399440296778488_5177881192180576788_n.jpg)
สำหรับโครงการฯ ได้จัดขึ้นเมื่อวันที่ 22 มิถุนายน 2565 และวันที่ 6 กรกฎาคม 2565 เพื่อสรรหานักเรียนที่มีความเป็นเลิศทางวิชาการ รายวิชาภาษาไทย คณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม และภาษาอังกฤษ ในระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 และมัธยมศึกษาปีที่ 5 โดยเป็นการแข่งขันในระดับเทศบาลและคัดเลือกเป็นตัวแทนไปแข่งขันในระดับต่างๆ ต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306517388_5399440453445139_2810615017591767291_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306643700_5399442143444970_7956039735876311355_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306635614_5399440560111795_5830114186946929753_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306628920_5399440586778459_976221333169776798_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306606154_5399440760111775_7852477503692265478_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306607216_5399440720111779_8994259346629126639_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306558666_5399440743445110_4300544118720645683_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306527837_5399442206778297_701049650047340897_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306483658_5399442720111579_7102600385525366745_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/305930119_5399442103444974_3929696458435676013_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306546121_5399443873444797_5682187157207452164_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306915622_5399443203444864_7869229558670250728_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/09/306657103_5399443283444856_3066182701273719735_n.jpg)