![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316813460_505624701598194_1577410018683577981_n-1024x682.jpg)
วันที่ 23 พฤศจิกายน 2565 ที่ศูนย์บริการสาธารณสุขเตาหลวง กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลนครสงขลา นายนิวัฒน์ สุขศิริ ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีนครสงขลา นายสวาท ไชยอ่อนแก้ว ประธานสภาเทศบาลนครสงขลา นางสาวเยาวลักษณ์ กิมาคม รองปลัดเทศบาล สมาชิกสภาเทศบาล และนางสาวชุติมา เดชดี ผู้อำนวยการสำนักการศึกษา ร่วมกิจกรรมมอบนม-ไข่ ให้แก่หญิงตั้งครรภ์และมารดาหลังคลอด ในโครงการส่งเสริมสุขภาพมารดาและทารกเชิงรุก ปีงบประมาณ 2566 ซึ่งมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมฯ ประจำเดือนพฤศจิกายน 2565 จำนวน 43 คน โดยกิจกรรมฯ จัดขึ้นเพื่อส่งเสริมโภชนาการในหญิงตั้งครรภ์และมารดาหลังคลอด เน้นการมีภาวะโภชนาการที่ดีตลอดอายุครรภ์ และส่งเสริมการเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ ให้เด็กได้รับสารอาหารที่ครบถ้วนและเสริมภูมิต้านทานที่จำเป็นต่อร่างกาย
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316664793_505624458264885_7965957717860743013_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316293798_505624481598216_4117353779000825513_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316804691_505624291598235_4855075380650066686_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316686517_505624574931540_5289346778024625274_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316673956_505624378264893_120491473802789385_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316666243_505624134931584_7478652176971991419_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/316546337_505624168264914_4624432771759913010_n.jpg)