![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/366810119_688574669963293_228305858256357265_n-1024x612.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 10 สิงหาคม 2566 นายทวีศักดิ์ ทวีรัตน์ นายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ มอบหมายให้ นายชวน บริรักษ์ ปลัดเทศบาลเมืองคอหงส์ และเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องร่วมต้อนรับและให้ความรู้แก่คณะศึกษาดูงานจากเทศบาลตำบลสะบ้าย้อย นำโดยนายพิทยา บรรจงรัตน์ รองนายกเทศมนตรีตำบลสะบ้าย้อย พร้อมด้วยคณะบุคลากรจากเทศบาลตำบลสะบ้าย้อย และคณะครู นักเรียนนักศึกษาจาก ก.ศ.น.สะบ้าย้อย โดยมาศึกษาดูงานโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี (อพ.สธ.) ณ ห้องประชุมชั้น 4 สำนักงานเทศบาลเมืองคอหงส์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/366101984_688574146630012_7732911300169351707_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/366260442_688574423296651_6720610876494781866_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/366067854_688574343296659_273379932563936547_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/365998087_688574896629937_2637831105902551908_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/363802069_688574976629929_7960072009706609843_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/365991317_688574246630002_411952663518598422_n.jpg)