![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/05/timthumb-7.jpg)
วันที่ 19 พฤษภาคม 2563 นายประพันธุ์ ศรีสุวรรณ ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัด ปฏิบัติหน้าที่นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา ร่วมเป็นเกียรติในพิธีวางพวงมาลา เนื่องในวันอาภากร ประจำปี 2563 เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระกรุณาธิคุณของพระองค์ท่าน ซึ่งเป็นวันสิ้นพระชนม์ของพลเรือเอก พระเจ้าบรมวงศ์เธอ พระองค์เจ้าอาภากรเกียรติวงศ์ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ “องค์บิดาของทหารเรือไทย” ซึ่งเป็นที่เคารพสักการะของปวงชนชาวไทยอย่างกว้างขวาง ณ พระอนุสาวรีย์ พลเรือเอก พระเจ้าบรมวงศ์เธอ พระองค์เจ้าอาภากรเกียรติวงศ์ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ (แหลมสนอ่อน) อำเภอเมือง จังหวัดสงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/05/timthumb-3.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/05/timthumb-5.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/05/timthumb-6.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/05/timthumb-4.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/05/timthumb-2.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/05/timthumb.jpg)