![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/294810-1024x579.jpg)
ช่วงค่ำวันที่ 8 พ.ค.66 พรรคประชาธิปัตย์ จัดเวทีปราศรัยหาเสียงช่วงโค้งสุดท้ายโดยจัดเวทีใหญ่ 2 เวที คือ ที่สนามริมคลองร.5 อ.หาดใหญ่ และที่สนามหน้าที่ว่าการอำเภอคลองหอยโข่ง ซึ่งมีการขนขุนพลแม่ทัพพรรคมาร่วมอย่างคับคั่งทั้ง 2 เวที
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/294898-1024x579.jpg)
ที่เวทีคลองหอยโข่งของเขตเลือกตั้งที่ 6 ผู้สมัครเบอร์ 2 พรรคประชาธิปัตย์ นางสาวสุภาพร กำเนิดผล หรือน้ำหอม มีผู้ให้ความสนใจร่วมเวทีปราศรัยมากกว่า 10,000 คนโดยมากันตั้งแต่ 5 โมงเย็น สำหรับผู้ปราศรัยเริ่มต้นที่มาดามเดียร์ วทันยา บุนนาค ที่ขึ้นมาดึงผู้คนจากที่นั่งอยู่ข่างสนามข้างเวทีให้เข้ามาจนเต็มพื้นที่ที่นั่ง ต่อด้วยการขึ้นสนับสนุนจากผู้นำท้องถิ่น นายไพเจน มากสุวรรณ์ นายกอบจ.สงขลา นายอุดม แก้วสุวรรณ ส.อบจ.คลองหอยโข่ง นายสมนึก บุตรคง นายกเทศมนตรีตำบลโคกม่วง นายประสิทธิ์ แก้วมรกต นายกเทศมนตรีตำบลทุ่งลาน นายภาษิต สุขสันต์ นายกอบต.คลองหอยโข่ง นายดุรงค์ ขาวจันทร์ อดีตนายกอบต.คลองหลา การปราศรัยของนายอับดลรอหมาน กาเหย็ม ผู้สมัครส.ส.บัญชีรายชื่อ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/294891-1024x579.jpg)
ต่อด้วยการปราศรัยของหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ นายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์ ทำให้กองเชียร์ได้มีสีสันออกมามอบพวงมาลัย ดอกไม้ โบกสะบัดธงรับเพลงเช้าวันใหม่ นายจุรินทร์ กล่าวว่ารู้สึกตื้นตันใจที่เห็นผู้คนมากันมากขนาดนี้ทำให้วันนี้มีความมั่นใจมากขึ้นว่าพี่น้องยังรักพรรคประชาธิปัตย์ โดยเฉพาะผู้สมัครของเขตนี้ที่เป็นส.ส.เพียง 1 ปีกว่า นอกจากสวยแล้วยังขยันทำงานมากๆ วันนี้จึงมาเพื่อขอโอกาสจากพี่น้องชาวเขต 6 ชาวคลองหอยโข่ง ให้ช่วยกันสนับสนุนน้องน้ำหอมเบอร์ 2 ไปเป็นส.ส.อีกครั้ง และต้องช่วยกันเลือกพรรรคเบอร์ 26 กันด้วยครับ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/294902-1024x579.jpg)
ต่อด้วยการปราศรัยจากขวัญใจชาวเขต 6 น้ำหอม สุภาพร กำเนิดผล ผู้สมัครเบอร์ 2 ดร.เอ้ สุชัชวีร์ สุวรรณสวัสดิ์ หัวหน้าทีมการศึกษาทันสมัย นายกชาย นายเดชอิศม์ ขาวทอง รองหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ภาคใต้ ภายลหังการปราศรัยของนายกชายเวลา 3 ทุ่มแล้ว แต่นายชวน หลีกภัย ประธานที่ปรึกษาพรรคฯ ยังเดินทางมาไม่ถึง ทางทีมงานได้ถามชาวบ้านว่าจะรอหรือไม่ทุกคนบอกว่ารอและขยับกันมาข้างหน้า เช่นเดียวกับนายชวน ที่ทางคณะบอกว่าดึกแล้วเกรงใจท่านไม่ต้องมาก็ได้แต่นายชวน ตอบว่า “แม้จะมีคนฟังแค่คนเดียวผมก็จะมาปราศรัย” เรียกว่าเวทีปราศรัยที่ลากยาวกว่าจะจบก็ 4 ทุ่มกว่ากันเลยทีเดียว แต่ก็คุ้มค่าการรอคอยได้พบอดีตนายกขวัญใจชาวใต้ นายชวน หลีกภัย
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/294894-1024x579.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/294900-1024x579.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/294889-1024x579.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/294908.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/294905.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/294904.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/294892.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/294885.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/294884.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/294888.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/05/294708.jpg)