![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/01/33097-1024x744.jpg)
เมื่อเวลา 09.00 น. วันที่ 2 มกราคม 2565 นายนิพนธ์ บุญญามณี รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย พร้อมด้วย นางกัลยา บุญญามณี และนายนิธิกร บุญญามณี เข้าสักการะศาลเจ้าพ่อหลักเมืองสงขลา เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ตนเองและครอบครัว ในโอกาสวันปีใหม่ 2565 ในขณะเดียวกันได้มอบทุนการศึกษาและตรวจเยี่ยมโรงเรียนสงขลาวิทยามูลนิธิ ซึ่งอยู่บริเวณศาลเจ้าพ่อหลักเมืองสงขลา อำเภอเมือง จังหวัดสงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/01/33090-1024x758.jpg)
ทั้งนี้ รมช.มท. ครั้งดำรงตำแหน่งนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา ได้ให้การสนับสนุนงบประมาณ จำนวน 5 ล้านบาท ให้กับโรงเรียนสงขลาวิทยามูลนิธิ เพื่อทำการก่อสร้างลานกีฬาอเนกประสงค์ของโรงเรียนสงขลาวิทยามูลนิธิ และเพื่อให้นักเรียนและประชาชนทั่วไป ใช้เป็นสถานที่ออกกำลังกาย
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/01/33074-683x1024.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/01/33076-1024x724.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/01/33081-703x1024.jpg)