![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/117378099_2709400542639848_2515597234284299205_n.jpg)
วันที่ 5 สิงหาคม 2563 เวลา 08.30 น. นายเสรี เดชะตุงคะ รองผู้อำนวยการท่าอากาศยานหาดใหญ่ (ด้านปฏิบัติการและบำรุงรักษา) ผู้แทนผู้อำนวยการท่าอากาศยานหาดใหญ่ เป็นประธานจัดโครงการ “AOT พี่อาสา” ประจำปีงบประมาณ 2563
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/117294430_2709400592639843_5697959785125027097_n.jpg)
พร้อมด้วยผู้บริหาร พนักงานและลูกจ้างท่าอากาศยานหาดใหญ่เข้าร่วมโครงการฯ โดยท่าอากาศยานหาดใหญ่ได้มีการมอบถังดับเพลิง พร้อมอุปกรณ์กีฬา อีกทั้งมีการบรรยายให้ความรู้ในเรื่องการดับเพลิงขั้นต้น ความรู้ด้านความปลอดภัย ที่สามารถใช้ได้จริงในชีวิตประจำวันในการระวังป้องกันและการระงับการเกิดอัคคีภัย ให้ความรู้เกี่ยวกับสนามบิน ความรู้เบื้องต้นด้านศิลปะป้องกันตัวและกิจกรรมอื่น ๆ ซึ่งในการจัดโครงการนี้จะนำไปสู่การพัฒนาชุมชนให้เข้มแข็งและเป็นการสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่างองค์กรและชุมชนอย่างยั่งยืน ณ โรงเรียนวัดหูแร่ อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/117110035_2709400379306531_8816389288137048719_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/117294300_2709400422639860_2033584885274066325_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/117110672_2709400505973185_4021017574599779045_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/116580076_2709400465973189_4078038420290705514_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/117158951_2709400575973178_1737053144774786809_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/116564964_2709400532639849_7784112139854372406_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/117133002_2709400499306519_7668020619530861650_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/08/116747184_2709400449306524_6200722733645905477_n.jpg)