![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/09/119460311_3171711426259864_5478565769669898058_o-1024x446.jpg)
วันที่ 16 กันยายน 2563นายอมร วงศ์วรรณ ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรี เป็นประธาน พร้อมด้วย นายธนเดช อินทร์ขวัญ ผู้อำนวยการส่วนช่างสุขาภิบาล นายธวัตร์ชัย จารุธนกุล ผู้อำนวยการส่วนควบคุมอาคารและผังเมือง รักษาการผู้อำนวยการสำนักการช่าง และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องทั้งหมด เข้าร่วมโครงการฝึกอบรมพนักงานเทศบาล ลูกจ้างประจำและนักงานจ้างฯ ในหัวข้อ “โครงการเพิ่มศักยภาพพัฒนาบุคลากรในการปฏิบัติงานของพนักงานเทศบาลลูกจ้างประจำ และ พนักงานจ้างฯ ประจำปี 2563” ซึ่งจะศึกษาดูงาน ณ จังหวัดตรัง ระหว่างวันที่ 21 – 22 กันยายน 2563
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/09/119208997_3171707999593540_2440353402714148989_o-1024x664.jpg)
โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อให้เกิดแนวคิดและแนวปฏิบัติ ในการพัฒนาองค์กรและบุคลากร การจัดภูมิทัศน์เมืองให้เป็นเมืองสีเขียวโดยนำความรู้และประสบการณ์ที่ได้จากการศึกษาดูงานมาพัฒนางานให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้นณ หอประชุมเทศบาลนครหาดใหญ่
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/09/119208217_3171708029593537_4510289280417714988_o-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/09/119563245_3171710606259946_7109309900242059023_o-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/09/119651837_3171708152926858_6850800326552875170_o-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/09/119218440_3171708222926851_7686117910488156170_o-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/09/119510535_3171711466259860_6499124529187032681_o-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/09/119480166_3171708206260186_3301397710498657116_o-1024x683.jpg)