![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/12/263062775_4648027531944660_1108615880935376669_n-1024x575.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2564 นายสุพลชัย ชูกำเนิด รองนายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการ การผลิตถังหมักปุ๋ยขยะอินทรีย์สำหรับใช้ในครัวเรือน ซึ่งมีครัวเรือนจากหมูบ้านทานตะวัน เขตเทศบาลเมืองคอหงส์ เป็นหมู่บ้าน นำร่องเข้าร่วมอบรมฯในครั้งนี้ โดยเป็นการสร้างการมีส่วนร่วมของประชาชนในการลดปริมาณขยะ ส่งเสริมการคัดแยกขยะในชุมชน กำหนดการอบรมระหว่างวันที่ 2 – 3 ธันวาคม 2564 ณ หมู่บ้านทานตะวัน เทศบาลเมืองคอหงส์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/12/262418428_4648023488611731_2073965361966582663_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/12/262418750_4648024468611633_7014951766369304458_n-1024x575.jpg)