![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/02/273721657_2474464686017241_1817781980853909679_n.jpg)
วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2565 นายรังสิต แก้วหวังสกูล ผู้ช่วยผู้อำนวยการโรงไฟฟ้าจะนะ นายชนาธิป ชิตพงศ์ วิศวกรระดับ 11 โรงไฟฟ้าจะนะ และนายจิตวัต วงศ์วาสนา หัวหน้าแผนกประชาสัมพันธ์และชุมชนสัมพันธ์โรงไฟฟ้าจะนะ ลงพื้นที่ศึกษาดูงาน โครงการปลูกพื้นแบบเกษตรอินทรีย์ ในพื้นที่เขตปฏิรูปที่ดินเพื่อเกษตรกรรม บ้านสะพานไม้แก่น โดยมีนางสาวนงนุช แสงทิพย์ นักวิชาการปฏิรูปที่ดินชำนาญการพิเศษ พร้อมด้วยคณะผู้ปฏิบัติงานสำนักงานการปฏิรูปที่ดินเพื่อการเกษตรกรรมสงขลา และนายศรชัย จันทร์มณี ประธานกลุ่มเกษตรกรทำไร่นาสวนผสม ปฏิรูปที่ดินเพื่อเกษตรกรสะพานไม้แก่น แลกเปลี่ยนเรียนรู้การทำเกษตรแบบอินทรีย์และการพัฒนาต่อยอดโครงการด้านอื่น ๆ ต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/02/273726786_2474464682683908_5602597924609186048_n-1024x769.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/02/273734909_2474464786017231_563235040119721758_n-1024x769.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/02/273768481_2474464689350574_8037916865550599577_n-1024x769.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/02/273793796_2474464776017232_6237377357085043903_n-1024x769.jpg)