![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/07/294073950_3244124825834081_1033358093417169782_n.jpg)
วันที่ 16 กรกฏาคม 2565 นายปเวษ เศียรอุ่น รองผู้อำนวยการท่าอากาศยานหาดใหญ่ (ด้านปฏิบัติการและบำรุงรักษา) รหญ. (ปร.) ผู้แทนผู้อำนวยการท่าอากาศยานหาดใหญ่ (ผหญ.) เป็นประธานในการจัดกิจกรรมต้อนรับเที่ยวบินปฐมฤกษ์ของสายการบิน บางกอกแอร์เวย์ส ในการขยายเส้นทางบินในเส้นทาง กรุงเทพ – หาดใหญ่ และสมุย – หาดใหญ่ เที่ยวบินที่ PG 431 BKK – HDY (เวลา 09.55 น.) และเที่ยวบินที่ PG 411 USM – HDY (เวลา 11.40 น.) พร้อมด้วยผู้บริหารและพนักงานท่าอากาศยานหาดใหญ่ให้การต้อนรับ มีการจัด Water Cannon (อุโมงค์น้ำ) พร้อมมอบช่อดอกไม้และของที่ระลึกให้กับ นักบิน ลูกเรือ และผู้โดยสารที่เดินทางมากับเที่ยวบินดังกล่าว เพื่อแสดงความยินดีและสร้างความประทับใจแก่ผู้โดยสาร นักท่องเที่ยว และสายการบิน
ในโอกาสนี้ จังหวัดสงขลาโดย นางสุรียพรรณ์ ณ สงขลา รองผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานหาดใหญ่ สภาอุตสาหกรรมท่องเที่ยวจังหวัดสงขลา สมาคมโรงแรมหาดใหญ่ – สงขลา ผู้บริหารของสายการบินบางกอกแอร์เวย์ส ร่วมต้อนรับ ณ ลานจอดอากาศยาน ท่าอากาศยานหาดใหญ่
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/07/293044279_3244126109167286_5440400905574409279_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/07/292073497_3244126149167282_1440145909634920673_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/07/293539045_3244126212500609_118966603688863952_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/07/293422018_3244125109167386_4260482625997395034_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/07/293307317_3244126085833955_2803744499652687773_n-1024x576.jpg)