![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/03/151925098_2120163611447954_1620591892815938089_n.jpg)
เมื่อวันที่ 4-5 มี.ค.2564 นายธัชพลหวังชูแก้วนายก อบต.ทุ่งขมิ้นพร้อมนายเศกสรร เพ็ชรมณีรองนายกฯนายประลอง ประสมพงศ์รองนายกฯ คุณสุภาณี หวังชูแก้ว และผอ.รพ.สต.อสม.หัวหน้าส่วนราชการ อบต.นายประดิษฐ์ แก้วพิบูลย์ ประธานชมรมผู้สูงอายุ ตำบลทุ่งขมิ้น ลงพื้นที่นำของใช้ที่จำเป็นไปมอบให้กับผู้ป่วยติดเตียง ภายในตำบลทุ่งขมิ้น หมู่ที่ 1 หมู่ที่ 4 หมู่ที่ 5 และหมู่ที่ 6และยืนยันทางอบต.ทุ่งขมิ้นจะดูแลสังคมผู้สูงอายุให้ดีที่สุด
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/03/151534536_2120164358114546_5723820524814918037_n.jpg)
นายก อบต.ทุ่งขมิ้นกล่าวว่านโยบายของเราที่อยากจะดูแลผู้ป่วยติดเตียงอยากจะดูแลผู้สูงอายุ โดยเฉพาะผู้ป่วยติดเตียงทำอย่างไรเขาจะได้มีกำลังใจ รวมทั้งญาติผู้ป่วยติดเตียงจะต้องได้รับรู้รับทราบจากเจ้าหน้าที่ที่รับผิดชอบในการดูแลผู้ป่วยติดเตียง วันนี้หลายครัวเรือนที่เป็นครอบครัวที่ลำบาก เราก็นำของใช้ที่จำเป็นต่างๆมาให้ พร้อมช่วยดูแลร่วมด้วยช่วยกัน และทำอย่างไรให้ผู้สูงอายุและผู้ป่วยติดเตียงได้มีสุขภาพที่ดีมากยิ่งขึ้น
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/03/155476305_2120163544781294_3715168322907388058_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/03/156150724_2119268538204128_3605010453495792456_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/03/156189304_2119268338204148_5187088332463512422_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/03/156616826_2120163141448001_8697807785519588279_n.jpg)