![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/07/290913831_5304495799631160_94677504662428828_n-1024x575.jpg)
เมื่อวันศุกร์ที่ 1 กรกฎาคม 2565 นายทวีศักดิ์ ทวีรัตน์ นายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ เป็นประธานในกิจกรรมวันเข้าพรรษา ประจำปี 2565 (กิจกรรมหล่อเทียนพรรษา) พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล ปลัดเทศบาลฯ รองปลัดเทศบาลฯ หัวหน้าส่วนราชการ ประธานชุมชน คณะกรรมการชุมชน พี่น้องชาวคอหงส์ละแวกใกล้เคียง และพนักงานเทศบาลเมืองคอหงส์ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสืบสานขนบธรรมเนียมประเพณีอันดีงามของชาติ วัฒนธรรม และส่งเสริมให้พุทธศาสนิกชนได้ปฏิบัติตามหลักพระพุทธศาสนา ณ บริเวณสำนักงานเทศบาลเมืองคอหงส์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/07/291736624_5304498376297569_8559740836506724868_n-1024x575.jpg)
นอกจากนี้แล้ว กิจกรรมเนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2565 ของเทศบาลเมืองคอหงส์ ยังมีอีก 2 กิจกรรม ดังนี้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/07/290877473_5304495322964541_2745127739848978374_n-1024x575.jpg)
วันศุกร์ที่ 8 กรกฎาคม 2565 : กิจกรรมถวายเทียนพรรษา• ช่วงเช้า ในเวลา 08.30 น. ณ พุทธอุทยานสำนักสงฆ์สัจจธรรมบ้านในไร่, วัดคลองเรียน และวัดโคกนาว• ช่วงบ่าย ในเวลา 13.30 น. ณ วัดชิณวงศ์ประดิษฐ์, วัดหงษ์ประดิษฐาราม และวัดคลองเปล
วันที่ 15 – 17 กรกฎาคม 2565 : กิจกรรมตักบาตรหัวษา ตั้งแต่เวลา 06.00 น. ณ บริเวณหน้าสำนักงานเทศบาลเมืองคอหงส์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/07/291958636_5304489682965105_6312653817180296909_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/07/291610566_5304514766295930_2963881205516656704_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/07/292041352_5304515016295905_3828686061084108823_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/07/290940716_5304514716295935_1786830705178363219_n-1024x575.jpg)