![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_2062022_220620_44-1024x768.jpg)
วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2565 นายทวีศักดิ์ ทวีรัตน์ นายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ ลงนามบันทึกความเข้าใจ (MOU) ดำเนินงานแหล่งเรียนรู้สวนเกษตรชุมชน เพื่อการท่องเที่ยว ร่วมกับ นายสมคิด อรัญดร เพื่อร่วมกันพัฒนาพื้นที่ให้เป็นแหล่งเรียนรู้ “สวนเกษตรชุมชน เพื่อการท่องเที่ยว” ของเทศบาลเมืองคอหงส์ พร้อมด้วย นายธันยพงศ์ คงเจริญ เลขานุการนายกเทศมนตรีฯ สมาชิกสภาเทศบาลฯ ประธานชุมชน คณะกรรมการชุมชน และเจ้าหน้าที่เทศบาลเมืองคอหงส์ที่เกี่ยวข้อง ได้เข้าร่วมกิจกรรมอย่างพร้อมเพรียงกัน ณ สวนเกษตรนายสมคิด อรัญดร ตำบลคอหงส์ อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_2062022_220620_40-1024x768.jpg)
หลังจากเสร็จสิ้นกิจกรรมลงนามบันทึกความเข้าใจ (MOU) นายกเทศมนตรีได้ปลูกต้นกาแฟต้นแรกเพื่อเป็นสัญลักษณ์ของความร่วมมือร่วมใจ โดยผู้เข้าร่วมกิจกรรมทุกภาคส่วนได้ช่วยกันปลูกต้นกาแฟจนเต็มพื้นที่ที่ได้กำหนดไว้ ทั้งนี้เพื่อเป็นแหล่งเรียนรู้เรื่องการเกษตรในอนาคตต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_2062022_220620_20-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_2062022_220620_15-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_2062022_220620_12-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_2062022_220620_11-768x1024.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_2062022_220620_8-768x1024.jpg)