![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/354067564_654029780084449_4464925568159699848_n-1024x575.jpg)
วันพุธที่ 14 มิถุนายน 2566 นายทวีศักดิ์ ทวีรัตน์ นายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ เป็นประธานกล่าวเปิดพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) “การขับเคลื่อนการดำเนินงานโครงการวัด ประชา รัฐ สร้างสุข เพื่อการพัฒนาที่ยั่งยืน” ระหว่าง เทศบาลเมืองคอหงส์ กับ วัด ศาสนสถาน สถานศึกษา ภาคีความร่วมมือในระดับพื้นที่ เพื่อขับเคลื่อนการดำเนินงานโครงการ วัด ประชา รัฐ สร้างสุข อย่างเป็นรูปธรรม มีแนวทางการบูรณาการความร่วมมือร่วมกับส่วนราชการหน่วยงานในส่วนภูมิภาคและภาคีความร่วมมือในระดับพื้นที่ โดยมีเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน และให้ครอบคลุมวัด และศาสนสถาน ซึ่งอยู่ในพื้นที่ภายในเขตเทศบาลเมืองคอหงส์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/354186495_654029436751150_2306697664337622658_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/353812650_654029736751120_1000964994285653114_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/354228163_654029626751131_7430349920599163911_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/354062113_654029540084473_7272241895269024042_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/354041026_654029490084478_7165802975589189064_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/353830057_654029480084479_2877980584794173283_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/06/353805537_654029563417804_2904323253287344994_n.jpg)