![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/334442701_197105949634959_807567054036970065_n-1024x682.jpg)
วันที่ 2 มีนาคม 2566 ณ โรงแรมลีการ์เดนส์พลาซ่า พล.ต.ท.สาคร ทองมุณี นายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ ร่วมเป็นประธาน ในงานแถลงข่าว ” ท่องเที่ยวสายมู หาดใหญ่มูเตลู โดยซินแส เป็นหนึ่ง วงษ์ภูดร ” พร้อมด้วย คณะผู้บริหารเทศบาลฯ หัวหน้าส่วนราชการ สมาชิกสภาเทศบาล นายกสมาคมชาวเหนือ – อีสาน จังหวัดสงขลา รวมถึง สื่อมวลชนและแขกผู้มีเกียรติที่เกี่ยวข้องทั้งหมดได้เข้าร่วมในครั้งนี้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/334797499_144700995136922_1940963817737264937_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/334273237_2105037756374079_1130850690273899366_n-1024x682.jpg)
โดยได้กำหนดจัดโครงการท่องเที่ยวสายมู เพื่อเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยว ซึ่งภายในงานพบกับศิลปิน ดารา พร้อมกิจกรรมสุดปัง- พิธีสวดนพเคราะห์ จากพระอาจารย์หมี วัดห้วยหลาด- พิธีครอบเศียรครู พระพิฆเนศ/พิธีลงนะหน้าทอง และกิจกรรมอื่นๆมากมายตลอดงาน17 – 18 มีนาคม 2566 นี้ ณ ใจกลางเมืองหาดใหญ่ ถ.ธรรมนูญวิถี อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/334591856_576181981110800_3505357187717258431_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/334534845_621010913186705_8132935412630418212_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/334529907_518168293817464_2860804266637763127_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/334293184_744034900405728_9082239672047569357_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/333299712_1405443723575032_5254262212770518375_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/333059288_745700063732507_6561367959925644928_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/330391131_6115583471830519_4884824201605942532_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/334440009_1166132024070669_2107375896926971034_n-727x1024.jpg)