![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/131634455_4030845113638020_3626242199581051314_n-1024x576.jpg)
เมื่อวันที่ 15 มิถุนายน 2564 นายศรัญ บิลพัฒน์ นายกเทศมนตรีนครสงขลา เป็นประธานรับมอบพื้นที่โครงการวิจัยย่อยภายใต้โครงการวิจัยการพัฒนาศักยภาพพื้นที่เมืองและโครงสร้างพื้นฐานรองรับยุทธศาสตร์เมืองอัจฉริยะของเทศบาลนครสงขลา จากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย โดยมีรศ.จรูญ เจริญเนตรกุล คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ (ผู้อำนวยการแผนวิจัย) และคณะวิจัย ผศ.ดร.ณัฐณีภรณ์ น้อยเสงี่ยม คณบดีคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ (หัวหน้าโครงการวิจัยย่อยที่ 1) พร้อมด้วย ผศ.ดร.ชลัท ทิพากรเกียรติ (หัวหน้าโครงการวิจัยย่อยที่ 3) และ ผศ.วรพงค์ บุญช่วยแทน ผู้อำนวยการสำนักการจัดการนวัตกรรมและการถ่ายทอดเทคโนโลยี มทร.ศรีวิชัย เป็นตัวแทนส่งมอบโครงการฯ นอกจากนี้ยังมีนางสาวสุภารัตน์ บุญสม รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา นายเกรียงไกร คมขำ เลขานุการนายกเทศมนตรีนครสงขลา และตัวแทนจากภาคประชาชน ร่วมรับมอบพื้นที่ต้นแบบสาธารณะ ณ บริเวณสะพานดาว (สะดือพญานาค) อ.เมืองสงขลา จ.สงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/201757971_4030845086971356_2740674795285743699_n-1024x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/201295657_4030845430304655_2207303026368207246_n-1024x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/201507978_4030845096971355_406324737901595803_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/201588221_4030845503637981_4798954690082699400_n-1024x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/201634651_4030845320304666_5067787840978365917_n-1024x576.jpg)