![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/204198541_4064249280297603_4528339405497255435_n-1024x682.jpg)
วันที่ 28 มิถุนายน 2564 นายศรัญ บิลพัฒน์ นายกเทศมนตรีนครสงขลา พร้อมด้วยนายอำพล ธรรมปาโล รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา และสมาชิกสภาเทศบาลนครสงขลา ลงพื้นที่พบปะ ตรวจเยี่ยม และมอบนโยบายในการปฏิบัติงานให้แก่เจ้าหน้าที่งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย เทศบาลนครสงขลา ให้การปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่มีประสิทธิภาพโดยนายกเทศมนตรีนครสงขลา ได้เน้นย้ำเรื่องสถานการณ์ฉุกเฉินในช่วงต่าง ๆ ที่อาจจะเกิดขึ้นได้ ไม่ว่าจะเป็นปัญหาอุทกภัย วาตภัย และการเกิดเหตุเพลิงไหม้ในชุมชน โดยเฉพาะในขณะนี้พื้นที่จังหวัดสงขลา มีการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ซึ่งพบผู้ติดเชื้อรายวันจำนวนมาก จึงให้เจ้าหน้าที่เตรียมความพร้อมในการสนับสนุน ช่วยเหลือประชาชนอย่างเต็มที่
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/200465171_4064249516964246_1613842458310086695_n-1024x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/201832168_4064249606964237_915939887622614641_n-1024x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/202767638_4064249643630900_8391780884082786796_n-1024x683.jpg)