![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/206181798_3958605894237076_186639505103061708_n-1024x683.jpg)
วันที่ 28 มิถุนายน 2564 ณ ตลาดมากินตะ นำโดย พล.ต.ท.สาคร ทองมุณี นายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ พร้อมด้วย ตัวแทนจากโรงพยาบาลหาดใหญ่ สาธารณสุขอำเภอ อำเภอหาดใหญ่ เลขานุการฯ สมาชิกสภาเทศบาลนครหาดใหญ่ เขต2 และประชาชนในพื้นที่ใกล้เคียง ร่วมประชุมสร้างความเชื่อมั่นและความเข้าใจที่ถูกต้องแก่พี่น้องประชาชนชาวหาดใหญ่ จากกรณีมีผู้มาพักกักตัวในโรงแรมต่างๆในตัวเมืองหาดใหญ่นั้น เป็นบุคคลที่ปลอดภัย ซึ่งได้คัดกรองมาแล้วแต่ต้องกักตัวเพื่อสังเกตอาการเท่านั้น และเป็นการเปิดให้บริการในรูปแบบของ Local Quarantine ซึ่งถือเป็นนโยบาย และ ความร่วมมือระหว่างภาครัฐและเอกชน เพื่อเป็นการยับยั้งการแพร่เชื้อไวรัสโควิด 19 และเป็นความร่วมมือกันระหว่างสาธารณสุขฯ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น จึงขอให้ประชาชนในพื้นที่ใกล้เคียงให้ความร่วมมือและสนับสนุนการทำงานของเจ้าหน้าที่เพื่อจะได้ผ่านวิกฤตนี้ไปด้วยกัน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/202073579_3958605537570445_849029614253192713_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/202721881_3958605287570470_6789132444369707203_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/206436044_3958605887570410_2639636796617260307_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/202407351_3958605750903757_5895915194371242165_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/200094915_3958605694237096_5857994893561259612_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/06/204466305_3958605507570448_4270244965846348795_n-1024x683.jpg)