![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432700036_811997404294254_7826529827388269325_n-1024x682.jpg)
วันนี้ (15 มีนาคม 2567) ที่ห้องประชุมสารภี 1 นายวันชัย ปริญญาศิริ นายกเทศมนตรีนครสงขลา เป็นประธานการประชุมเตรียมความพร้อมการจัดงานประเพณีสงกรานต์ ประจำปี 2567 ซึ่งกำหนดจัดขึ้น ระหว่างวันที่ 12 – 15 เมษายน 2567 โดยมี นายดนุพล สุนทรัตน์ รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา นายอำพล ธรรมปาโล ที่ปรึกษานายกเทศมนตรี หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงานเทศบาลเข้าร่วมการประชุมฯ เพื่อให้การดำเนินงานโครงการฯ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและบรรลุวัตถุประสงค์ที่ต้องการอนุรักษ์ สืบสานประเพณีอันดีงามของไทย และแสดงความกตัญญูต่อผู้สูงอายุและผู้มีพระคุณ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432070465_811997930960868_5381028905117893292_n-1024x682.jpg)
โดยปีนี้มีกิจกรรมต่างๆ ดังนี้ วันที่ 12 เมษายน 2566 เวลา 13.00 น. กิจกรรมอัญเชิญพระพุทธสิหิงค์ ณ วัดเลียบ วันที่ 13 เมษายน 2566 เวลา 06.30 น. พิธีทำบุญตักบาตร ณ บริเวณหน้าพิพิธภัณฑ์พธำมรงค์, เวลา 08.30 น. พิธีแห่พระพุทธสิหงค์และนางสงกรานต์ ขบวนเริ่มจากบริเวณลานคนเมือง, เวลา 10.00 น. พิธีผลัดเปลี่ยนอังสะและสรงน้ำพระพุทธสิหิงค์ และพิธีรดน้ำขอพรผู้สูงอายุ ณ หน้าพิพิธภัณฑ์พธำมรงค์ และวันที่ 13 – 15 เมษายน 2566 กิจกรรมเล่นน้ำสงกรานต์ บริเวณลานดนตรีหาดชลาทัศน์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/431902502_811997760960885_8492772373592878579_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432012455_811997797627548_7128475656594255072_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432020793_811997824294212_4902565693600628548_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432773222_811997507627577_937278830787383610_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/431989117_811998167627511_8786791542079753511_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/431964370_811998430960818_7895289863285921838_n.jpg)