![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432575378_809591341201527_6994752317969898767_n-1024x682.jpg)
วันนี้ (11 มี.ค.67) ที่ห้องประชุมสารภี 2 สำนักงานเทศบาลนครสงขลา นายวันชัย ปริญญาศิริ นายกเทศมนตรีนครสงขลา เป็นประธานเปิดกิจกรรมอบรมเชิงปฏิบัติการด้านการออกกำลังกาย ภายใต้โครงการส่งเสริมการออกกำลังกาย เพื่อสุขภาพดี ชีวีมีสุข โดยมี นายปราโมทย์ บุญณรงค์ เลขานุการนายกเทศมนตรีนครสงขลา พันจ่าเอกสกล วัฒนอัมพรหัวหน้าฝ่ายส่งเสริมสุขภาพ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม และสมาชิกชมรมผู้ออกกำลังกายในเขตเทศบาลนครสงขลาเข้าร่วมกิจกรรม เพื่อเตรียมความพร้อมร่วมกิจกรรมแลกเปลี่ยนรู้เพื่อพัฒนาศักยภาพผู้ออกกำลังกาย ประจำปี 2567
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/428712243_809591587868169_942329976067612196_n-1024x682.jpg)
ซึ่งได้รับเกียรติจาก นางสุกัญญา บำรุงวงศ์ จากวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีสงขลา เป็นวิทยากรในการบรรยายอบรมให้ความรู้เรื่อง หลักการส่งเสริมกิจกรรมทางกาย และทักษะการออกกำลังกาย การเตรียมความพร้อมของกล้ามเนื้อ อาทิ เช่น การยืดเหยียดกล้ามเนื้อก่อน – หลังออกกำลังกาย และถามตอบปัญหาข้อสงสัยเกี่ยวกับด้านการออกกำลังกาย
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432578370_809591781201483_1960057701930795301_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432589110_809591584534836_4438449314289996556_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432601327_809591417868186_6659615497871581167_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432608131_809591567868171_6191485657047393162_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432536970_809591377868190_1277810486239267987_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432536240_809591667868161_4352892246254662453_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/428712404_809591687868159_3819619689327324615_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432544656_809591704534824_8511457697674380313_n.jpg)