![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/380731037_702441711916491_6950652912630821230_n-1024x682.jpg)
วันนี้ (21 กันยายน 2566) ที่โรงแรมวีว่า สงขลา นายวันชัย ปริญญาศิริ นายกเทศมนตรีนครสงขลา เป็นประธานเปิดโครงการเฝ้าระวังป้องกัน แก้ไขปัญหาความรุนแรงในครอบครัว โดยมี นายอำพล ธรรมปาโล รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาลและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดและร่วมกิจกรรมฯ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/382020155_702442215249774_6603756415522332926_n-1024x682.jpg)
โดยโครงการฯ จัดขึ้นเพื่อส่งเสริมความรู้และทักษะในการเฝ้าระวัง ป้องกันมิให้เกิดความรุนแรงในครอบครัว และสร้างเครือข่ายเฝ้าระวังป้องกันแก้ไขปัญหาความรุนแรงในครอบครัวและชุมชน สร้างการมีส่วนร่วม ตลอดจนเพื่อให้คนในชุมชนเกิดความตระหนักเกี่ยวกับการป้องกันและแก้ไขปัญหาความรุนแรงต่อเด็ก สตรีและบุคคลในครอบครัว ที่สำคัญเป็นการสนับสนุนการดำเนินงานของศูนย์พัฒนาครอบครัวอย่างต่อเนื่องและเป็นรูปธรรม โดยมีกลุ่มเป้าหมาย คือคณะทำงานศูนย์พัฒนาครอบครัวในชุมชนเทศบาลนครสงขลา และคณะทำงานศูนย์ช่วยเหลือสังคมสงขลาปันสุขตำบลบ่อยาง จำนวน 90 คน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/381951767_702441981916464_6313410586221234153_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/381981071_702442398583089_514146164215553656_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/380698685_702441541916508_2269813838035345662_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/380697274_702441891916473_591890396009355386_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/380433396_702441738583155_8567046348907814410_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/378179081_702441798583149_7733447701513880105_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/380699651_702441958583133_4215527910960785996_n.jpg)