![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/LINE_ALBUM_ตรวจให้กำลังใจ-รื้อ-ลอกคูระบายน้ำ_๒๑๑๑_63-1024x768.jpg)
วันนี้ 11 พฤศจิกายน 2564 เทศบาลนครหาดใหญ่ ร่วมกับ กองพลพัฒนาที่ 4 พัฒนารื้อ ลอก คูระบายน้ำ โครงการรักษาความสะอาดและความเป็นระเบียบเรียบร้อยของบ้านเมือง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2564 4 วัน 4 เขต ภายใต้กิจกรรม “ร่วมแรงร่วมใจ ป้องกันน้ำท่วม”เขต 3
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/LINE_ALBUM_ตรวจให้กำลังใจ-รื้อ-ลอกคูระบายน้ำ_๒๑๑๑_66-1024x768.jpg)
พล.ต.ท.สาคร ทองมุณี นายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ พร้อมด้วย นายภคนันท์ ประทุมชาติภักดี ประธานสภาเทศบาล นายมานพ เพ็งชุม เลขานุการนายกเทศมนตรี สมาชิกสภาเทศบาล และนายวินัย ปิ่นทอง รองปลัดเทศบาล ร่วมออกตรวจการพัฒนารื้อ ลอก คูระบายน้ำ และให้กำลังใจแก่เจ้าหน้าที่กองพลพัฒนาที่ 4 , กองพันทหารราบที่1 กรมทหารราบที่ 5, มณฑลทหารบกที่ 42 ค่ายเสนาณรงค์ และพนักงานรักษาความสะอาดเทศบาลนครหาดใหญ่ ซึ่งออกดำเนินการในเขต 3 ได้แก่ถนนทุ่งเสา 1, ถนนทุ่งเสา 2, ถนนศรีภูวนารถ (ตั้งแต่แยก ป.ณัฐพล-แยกอุโมงค์ลอกทางรถไฟ), ถนนรัตนวิบูลย์ และถนนจันทร์นิเวศน์ 3, 3/1, 3/2 เพื่อแก้ปัญหาน้ำท่วมขังและให้น้ำสามารถไหลได้ดีในช่วงฤดูฝนที่กำลังตกลงมา พร้อมกันนี้ได้พบปะประชาชนที่ประกอบการในบริเวณเส้นทางดังกล่าว เพื่อสอบถามและตอบปัญหาต่างๆในช่วงสภาวะหน้าฝนที่กำลังตกอยู่ในช่วงนี้ด้วย
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/LINE_ALBUM_ตรวจให้กำลังใจ-รื้อ-ลอกคูระบายน้ำ_๒๑๑๑_59-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/LINE_ALBUM_ตรวจให้กำลังใจ-รื้อ-ลอกคูระบายน้ำ_๒๑๑๑_60-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/LINE_ALBUM_ตรวจให้กำลังใจ-รื้อ-ลอกคูระบายน้ำ_๒๑๑๑_8-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/LINE_ALBUM_ตรวจให้กำลังใจ-รื้อ-ลอกคูระบายน้ำ_๒๑๑๑_6-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/11/LINE_ALBUM_ตรวจให้กำลังใจ-รื้อ-ลอกคูระบายน้ำ_๒๑๑๑_4-1024x683.jpg)