![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387076307_713770994116896_875353061346217731_n-1024x682.jpg)
วันนี้ (10 ตุลาคม 2566) เวลา 09.30 น. เทศบาลนครสงขลา โดยสำนักการศึกษา จัดประชุมเตรียมความพร้อมการจัดงานประเพณีลากพระและตักบาตรเทโว ประจำปี 2566 โดยมี นายวันชัย ปริญญาศิริ นายกเทศมนตรีนครสงขลา เป็นประธานในการประชุม พร้อมด้วย นายวิชากร บัวหอม รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา นายอำพล ธรรมปาโล รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา หัวหน้าส่วนราชการ คณะกรรมการผู้จัดงาน และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387035122_713771320783530_5617818602085827632_n-1024x682.jpg)
โดยงานประเพณีลากพระและตักบาตรเทโว ประจำปี 2566 กำหนดจัดขึ้นระหว่าง 26 – 31 ตุลาคม 2566 เพื่อส่งเสริมประเพณีอันดีงามของชาวใต้ที่ปฏิบัติสืบทอดกันมาอย่างยาวนาน และเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดสงขลา ณ บริเวณเชิงบันไดเขาตังกวน บริเวณหน้าสนามกีฬาติณสูลานนท์ และบริเวณสระบัว อำเภอเมืองสงขลา จังหวัดสงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387807897_713771354116860_4135957921852985666_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387794540_713772170783445_3923159074277926312_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387791106_713770984116897_2600695609014353260_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387060720_713771170783545_4287049096204167545_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386768589_713771104116885_4780540074287172208_n.jpg)